เมื่อวันที่ 25 พ.ค. 2566 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงเวียนนา ได้จัดทีมเจ้าหน้าที่บริการกงสุลสัญจรแก่พี่น้องชาวไทยและครอบครัวที่พำนักในเมือง Košice สาธารณรัฐสโลวาเกีย และพื้นที่ใกล้เคียง ที่ร้านบ้านดอกคูณ โดยได้รับความอนุเคราะห์สถานที่จาก น.ส. คำรณ เกิดประโคน (พี่น้อย) และ Ing. Monika Rédvay Spišáková
สถานเอกอัครราชทูตฯ ได้รับการต้อนรับจากพี่น้องชาวไทยอย่างอบอุ่นและเป็นมิตร โดยมีผู้มาขอรับบริการทำหนังสือเดินทางและปรึกษาปัญหาด้านกฎหมายต่าง ๆ
![1 s](/images/2023/news/250523/1_s.jpg)
![2 s](/images/2023/news/250523/2_s.jpg)
![3 s](/images/2023/news/250523/3_s.jpg)
![4 s](/images/2023/news/250523/4_s.jpg)
![5 s](/images/2023/news/250523/5_s.jpg)
![6 s](/images/2023/news/250523/6_s.jpg)
![7 s](/images/2023/news/250523/7_s.jpg)
![8 s](/images/2023/news/250523/8_s.jpg)
![9 s](/images/2023/news/250523/9_s.jpg)