เนื่องในวาระครบ ๑๒๐ ปี วันคล้ายวันพระราชสมภพสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี วันที่ ๒๑ ตุลาคม ๒๕๖๓ น.ส. มรกต ศรีสวัสดิ์ เอกอัครราชทูต ณ กรุงเวียนนา พร้อมด้วยข้าราชการสถานเอกอัครราชทูตฯ ได้จัดพิธีบำเพ็ญกุศลด้วยความสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณที่สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนีได้ทรงปฏิบัติพระราชกรณียกิจนานัปการตลอดพระชนมชีพ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ในด้านการแพทย์ พยาบาล สาธารณสุข และการพัฒนาคุณภาพชีวิตของชนกลุ่มน้อย ในโอกาสนี้สถานเอกอัครราชทูตฯ ได้นิมนต์พระสานนท์ ขนฺธวิริโย วัดไทย-ออสเตรียธรรมาราม กรุงเวียนนา สดับปกรณ์และรับถวายเครื่องไทยธรรมเพื่ออุทิศถวายเป็นพระราชกุศล
![1 s](/images/2020/20102020/1_s.jpg)
![2 s](/images/2020/20102020/2_s.jpg)
![3 s](/images/2020/20102020/3_s.jpg)
![4 s](/images/2020/20102020/4_s.jpg)
![5 s](/images/2020/20102020/5_s.jpg)
![6 s](/images/2020/20102020/6_s.jpg)