เมื่อวันที่ 21 เม.ย. 2566 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงเวียนนา ได้จัดทีมเจ้าหน้าที่ให้บริการกงสุลสัญจร (ทำหนังสือเดินทาง รับแจ้งเกิด งานนิติกรณ์ และรับรองเอกสาร) แก่พี่น้องชาวไทยและครอบครัวในกรุงลูบลิยานา สโลวีเนีย และพื้นที่ใกล้เคียง ณ โรงแรม Urban Ring โดยได้รับความอนุเคราะห์ด้านการประสานงานจากนาง Simona Volaj Rakušček กงสุลใหญ่กิตติมศักดิ์ ณ กรุงลูบลิยานา ซึ่งสถานเอกอัครราชทูตฯ ได้รับการต้อนรับจากชุมชนไทยในพื้นที่อย่างอบอุ่นและเป็นมิตร และมีผู้รับบริการจำนวนประมาณ 40 คน
![1 s](/images/2023/news/240423/1_s.jpg)
![2 s](/images/2023/news/240423/2_s.jpg)
![3 s](/images/2023/news/240423/3_s.jpg)
![4 s](/images/2023/news/240423/4_s.jpg)
![5 s](/images/2023/news/240423/5_s.jpg)
![6 s](/images/2023/news/240423/6_s.jpg)
![7 s](/images/2023/news/240423/7_s.jpg)
![8 s](/images/2023/news/240423/8_s.jpg)