เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันที่ 13 ตุลาคม 2564 สถานเอกอัครราชทูต ณ กรุงเวียนนา ได้จัดพิธีวางพวงมาลา โดยมีนางสาวมรกต ศรีสวัสดิ์ เอกอัครราชทูต ณ กรุงเวียนนา เป็นประธานในพิธี และข้าราชการของสถานเอกอัครราชทูตฯ และสำนักงานทีมประเทศไทยในกรุงเวียนนาเข้าร่วม
ในโอกาสนี้ เอกอัครราชทูตฯ ได้วางพวงมาลาหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ กล่าวคำน้อมรำลึกและนำผู้ร่วมพิธียืนสงบนิ่งเป็นเวลา 89 วินาที เพื่อแสดงออกถึงความสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณที่พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ได้ทรงบำเพ็ญพระราชกรณียกิจ เพื่อประโยชน์สุขของปวงชนชาวไทยตลอดเวลา 70 ปีแห่งรัชสมัย และเพื่อน้อมนำพระบรมราโชวาทและพระราชดำรัสในโอกาสต่าง ๆ เป็นแนวทางในการปฏิบัติราชการของสถานเอกอัครราชทูตฯ สืบไป
![1](/images/2021/news/131021/1.jpg)
![2](/images/2021/news/131021/2.jpg)
![3](/images/2021/news/131021/3.jpg)
![4](/images/2021/news/131021/4.jpg)
![5](/images/2021/news/131021/5.jpg)
![6](/images/2021/news/131021/6.jpg)